BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 658/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 02 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 942/TB-KĐ2 ngày 12/8/2020; ý kiến của Tổ chức Hải quan thế giới và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Ống địa kỹ thuật loại dệt Geotube GT750M - kt: chiều dài 25M, chu vi 12.6M (đầu phẳng) dệt từ sợi polypropylen (sp phục vụ mục đích kỹ thuật)-Hàng mới 100% nhà SX: Tencate industrial zhuhai co., ltd (Mục 2 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vật tư thiết bị kỹ thuật Hạ Tầng; địa chỉ: P.3606 Tòa nhà A Keangnam, phường Mễ Trì, quận Nam Từ Liêm, Tp. Hà Nội; MST: 0101058239. 3. Tờ khai số: 10332167135/A11 ngày 20/5/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Ống địa kỹ thuật, dạng ống (kín 2 đầu); |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Ống địa kỹ thuật, dạng ống (kín 2 đầu); được may bởi vải dệt thoi, dệt từ sợi dạng dải (chiều rộng dải <5mm); chiều dai 25m, chiều rộng khi ép phẳng 6,3m; hai đầu có hình gần giống hình elip, kích thước 5,15m x 2,2m (kích thước lớn nhất theo 2 chiều); dọc theo thân sản phẩm có 3 lỗ dạng ống tròn (đường kính 0,5m, cao 0,9m, có gắn dây buộc bên ngoài) - Tham khảo CV số 1008/2020 ngày 10/8/2020 của doanh nghiệp và tham khảo trên thuộc nhóm 59.11 “Các sản phẩm và mặt hàng dệt, phục vụ cho mục đích kỹ thuật, đã nêu tại Chú giải 7 của Chương này.”, phân nhóm 5911.90 “- Loại khác:”, mã số 5911.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này thay thế Thông báo kết quả phân loại số 606/TB-TCHQ ngày 04/02/2021 của Tổng cục Hải quan./.