BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6469/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 11 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2149/TB-KĐ3 ngày 7/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Băng đầu gối SR bằng vải dệt kim (hàng bán thành phẩm), hàng mới 100%. (Mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH ACODE SPORTING GOODS. Địa chỉ: Số 32 VSIP II-A đường số 31, KCN VSIP II-A, xã Tân Bình, huyện Bắc Tân Uyên, tỉnh Bình Dương, Việt Nam. MST: 3702505367. 3. Tờ khai số: 10206542464/A12 ngày 20/6/2018 đăng ký tại Chi cục HQ QLXNK NKCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt hoàn thiện, được tạo thành bởi dệt kim tròn sợi ngang, có kiểu dệt tạo biên ở 2 mép, thành phần từ 49,6% bông, 16,6% nylon, 12% polyester và 21,8% sợi cao su; bề mặt không tráng phủ, mầu đen, đường kính mẫu ở dạng phẳng từ 13,6cm - 17cm, khoảng cách giữa 2 biên là 17,7cm, trọng lượng 711,5 g/m2; dạng chiếc, không phải là chi tiết hay phụ kiện quảng cáo của quần áo. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt hoàn thiện được tạo,thành bởi dệt kim tròn sợi ngang, có kiểu dệt tạo biên ở 2 mép, thành phần từ 49,6% bông, 16,6% nylon, 12% polyester và 21,8% sợi cao su; bề mặt không tráng phủ, mầu đen, đường kính mẫu ở dạng phang từ 13,6cm - 17cm, khoảng cách giữa 2 biên là 17,7cm, trọng lượng 711,5 g/m2; dạng chiếc, không phải là chi tiết hay phụ kiện quảng cáo của quần áo. Thuộc nhóm 6307 “Các mặt hàng đã hoàn thiện khác, kể cả mẫu cắt may”, phân nhóm 6307.90 “- Loại khác:”, mã số 6307.90.90 “ - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.