BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 129/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 407/TB-KĐ4 ngày 13/03/2020, công văn số 963/KĐHQ-NV (NB) ngày 29/12/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 10: Băng vải nylon (dùng trong ngành may mặc) rộng 38MM . 1QNN-N38 (NYLON TAPE).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Okugawa Việt Nam; Mã số thuế: 3603624606; Địa chỉ: Đường 5, KNC An Phước, xã An Phước, huyện Long Thành, tỉnh Đồng Nai, Việt Nam.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10260235231/A12 ngày 22/04/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, đã tạo mép biên 2 bên, có tạo vòng lông, thành phần 89% nylon, 11% polyester, khổ 38mm, dạng cuộn, màu đen, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, đã tạo mép biên 2 bên, có tạo vòng lông, thành phần 89% nylon, 11% polyester, khổ 38mm, dạng cuộn, màu đen, chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp.

thuộc nhóm 58.06 “Vải dệt thoi khổ hẹp, trừ các loại hàng thuộc nhóm 58.07; vải khổ hẹp gồm toàn sợi dọc không có sợi ngang liên kết với nhau bằng chất keo dính (bolducs)”, phân nhóm 5806.10 “- Vải dệt thoi có tạo vòng lông (kể cả vải khăn lông và các loại vải dệt nổi vòng tương tự) và vải dệt từ sợi sơnin (chenille)”, mã số 5806.10.90 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.