BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 209/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 01 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1351/TB-KĐ3 ngày 20/10/2020 (thay thế kết luận kết quả phân tích và mã số của mặt hàng có STT 01 Phụ lục Thông báo về kết quả phân tích kèm mã số hàng hóa số 1719/KĐ3-NV ngày 10/10/2019) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi loại sơnin, thành phần 100% polyester một mặt đã được phủ bằng poly (etyacrylat), dạng cuộn, khổ 1.45m - M26 FILAMENT POLYESTER FABRIC, hàng mới 100%, (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất thương mại Long Wealth Wood Việt Nam - Địa chỉ: Thửa đất số 144, tờ bản đồ số 13, ấp 5, xã Hưng Hòa, huyện Bàu Bàng, tỉnh Bình Dương. MST: 3702776085. 3. Tờ khai số: 10288275971/A12 ngày 20/9/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng XNK ngoài KCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ 100% xơ polyeste, có sợi ngang nổi vòng đã cắt, chiếm 77,6% khối lượng mẫu, một mặt được ép dán với lớp vải dệt kim sợi ngang màu trắng (chiếm 22,4% khối lượng), định lượng mẫu 261,5g/m2, dạng cuộn, khổ 148cm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ 100% xơ polyeste, có sợi ngang nổi vòng đã cắt, chiếm 77,6% khối lượng mẫu, một mặt được ép dán với lớp vải dệt kim sợi ngang màu trắng (chiếm 22,4% khối lượng), định lượng mẫu 261,5g/m2, dạng cuộn, khổ 148cm. thuộc nhóm 58.01 “Các loại vải dệt nổi vòng và các loại vải sơnin (chenille), trừ các loại vải thuộc nhóm 58.02 hoặc 58.06, phân nhóm “- Từ xơ nhân tạo”, phân nhóm 5801.33 “- - Vải có sợi ngang nổi vòng khác”, mã số 5801.33.10 “- - - Đã ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép bề mặt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.