BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2166/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 03 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 30/TB-KĐ3 ngày 07/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi từ các sợi có các màu khác nhau có tỷ trọng sợi polyeste 100%, trọng lượng 271g/m2, Upholstery Fabric, type: BY-5012-58, khổ 145cm dùng để bọc ghế, hàng mới 100% (mục 3 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nội thất DING ZHI; địa chỉ: thửa đất 524, tờ bản đồ số 36, cụm công nghiệp Uyên Hưng, P. Uyên Hưng, TX. Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3702805730.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10301427490/A12 ngày 27/11/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt thoi đã in một mặt (tạo mặt phải vải, chiếm 80,6% trọng lượng), thành phần gồm 53% staple polyeste, 26,8% staple viscose, 7,4% bông và 12,8% lanh; mặt còn lại được ép dán với lớp vải dệt thoi từ polyeste (chiếm 19,4% trọng lượng); mẫu dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m, trọng lượng mẫu 223,2 g/m2.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi đã in một mặt (tạo mặt phải vải, chiếm 80,6% trọng lượng), thành phần gồm 53% staple polyeste, 26,8% staple viscose, 7,4% bông và 12,8% lanh; mặt còn lại được ép dán với lớp vải dệt thoi từ polyeste (chiếm 19,4% trọng lượng); mẫu dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m, trọng lượng mẫu 223,2 g/m2.

thuộc nhóm 55.15 “Các loại vải dệt thoi khác từ xơ staple tổng hợp”, phân nhóm “- Từ xơ staple polyeste:”, mã số 5515.11.00 “- - Pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với xơ staple tơ tái tạo vit-cô (viscose)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.