BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2472/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 396/TB-KĐ3 ngày 15/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi 100% Polyester từ sợi filament có các màu khác nhau, khổ 58-60”, màu gray, mã SP213, định lượng 1KGS=3,39M, dùng sản xuất bọc nệm, hàng mới 100%. (Mục 4 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Mậu dịch Xuất nhập khẩu Thuận Cát - Địa chỉ: số 1/DC 76/15 Tổ 2, khu phố Hòa Lận 2, P. Thuận Giao, TX Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3702527794.

3. Tờ khai số: 10180059832/A12 ngày 05/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Xuất nhập khẩu ngoài Khu công nghiệp - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ lớn hơn lm, trọng lượng 206g/m2, có cấu tạo gồm 2 lớp: một lớp vải dệt kim đan dọc (tạo mặt phải vải) thành phần từ 100% polyeste, đã được in phủ plastic từng phần trên một mặt vải; mặt còn lại ép dính với một lớp vải dệt kim đan dọc từ 100% polyester.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m, trọng lượng 206g/m2, có cấu tạo gồm 2 lớp: một lớp vải dệt kim đan dọc (tạo mặt phải vải) thành phần từ 100% polyeste, đã được in phủ plastic từng phần trên một mặt vải; mặt còn lại ép dính với một lớp vải dệt kim đan dọc từ 100% polyester.

thuộc nhóm 60.05Vải dệt kim đan dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dệt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04”, phân nhóm “- Từ xơ tổng hợp”, phân nhóm 6005.39 “- - Loại khác, đã in:”, mã số 6005.39.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.