| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2274/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 493/TB-KĐ1 ngày 19/11/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim 100% polyester Y/D collar RIB size 35x8cm, đã nhuộm, màu chính mã 19- 4127 TPX, màu phối mã 17-1353 TPX. NSX:FUTURETEX CO.,LTD, dùng may đồ trẻ em, mới 100% (mục 5 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và Thương mại Nhật Hoa; địa chỉ: xã Tân Quang, huyện Văn Lâm, Hưng Yên; MST: 0900232532. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10293443334/A12 ngày 17/10/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Ga đường sắt quốc tế Yên Viên - Cục Hải quan TP, Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chi tiết dệt kim (cổ áo), được dệt từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% polyester, kích thước (365x98)mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chi tiết dệt kim (cổ áo), được dệt từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% polyester, kích thước (365x98)mm. thuộc nhóm 61.17 “Hàng phụ kiện may mặc đã hoàn chỉnh khác, dệt kim hoặc móc; các chi tiết dệt kim hoặc móc của quần áo hoặc của hàng may mặc phụ trợ.”, mã số 6117.90.00 “- Các chi tiết” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.