| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2448/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 214/TB-KĐ3 ngày 10/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sợi xoắn 100% polyester cường lực 132000D, 13kg/cuộn, dùng làm lõi cho dẩy cẩu hàng tròn, mới 100% (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH DRAGON SLING; địa chỉ: đường số 5, KCN Đông Xuyên, P. Rạch Dừa, TP. Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu; MST: 3502330462. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10311023613/A11 ngày 15/01/2020 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan TP. HCM. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây xe từ filament polyeste, độ mảnh 137000 decitex, chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc bao ngoài bằng cao su hoặc plastic. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây xe từ filament polyeste, độ mảnh 137000 decitex, chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc bao ngoài bằng cao su hoặc plastic. thuộc nhóm 56.07 “Dây xe, chão bện (cordage), thừng và cáp, đã hoặc chưa tết hoặc bện và đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc bao ngoài bằng cao su hoặc plastic”, phân nhóm 5607.50 “- Từ xơ tổng hợp khác” mã số 5607.50.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam./.