BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4166/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 26 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 918/TB-KĐ3 ngày 22/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi từ sợi filament polyester không dún >85%, mã: Q19-1B, đã in, dạng cuộn, khổ 148cm, định lượng: 170g/m2, hàng mới 100%. (Mục 3 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Vĩ Khải. Địa chỉ: Ô 16-DC14, đường D1, khu phố 4, KDC Việt Sing, phường An Phú, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3702671734. 3. Tờ khai số: 10260075992/A11 ngày 22/4/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m, trọng lượng 206 g/m2, có cấu tạo gồm: Lớp vải dệt thoi đã in (chiếm 86,4% khối lượng mẫu), có tỷ trọng sợi filament polyeste dún từ 85% trở lên, độ bền tương đối của sợi nhỏ hơn 60 cN/tex, được ép dán một mặt với lớp vải dệt thoi màu trắng (chiếm 13,6% khối lượng mẫu). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m, trọng lượng 206 g/m2, có cấu tạo gồm: Lớp vải dệt thoi đã in (chiếm 86,4% khối lượng mẫu), có tỷ trọng sợi filament polyeste dún từ 85% trở lên, độ bền tương đối của sợi nhỏ hơn 60 cN/tex, được ép dán một mặt với lớp vải dệt thoi màu trắng (chiếm 13,6% khối lượng mẫu). thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04”, phân nhóm “- Vải dệt thoi khác, có tỷ trọng sợi filament tổng hợp từ 85% trở lên”, mã số 5407.54.00 “- - Đã in” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.