BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3544/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2564/TB-KĐ2 ngày 28/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải địa kỹ thuật dệt HP580 - (kích thước: 4.5M x 100M/cuộn) - (dùng trong xây dựng) - hàng mới 100% ( Mục 2 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Vật Tư Thiết Bị Kỹ Thuật Hạ Tầng - Địa chỉ: P.3606, tòa nhà A KEANGNAM, phường Mễ Trì, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội. MST: 0101058239. 3. Tờ khai số: 10230898150/A11 ngày 05/11/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu cảng Hải Phòng khu vực 3 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi dệt từ sợi dạng dải, độ rộng của dải < 5mm, hệ sợi ngang là sợi dạng dải đã được xơ hóa (chiếm 44,3% khối lượng); thành phần 100% sợi filament polypropylene, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, định lượng 378,5 g/m2, dạng cuộn, khổ 4,5m. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi dệt từ sợi dạng dải, độ rộng của dải < 5mm, hệ sợi ngang là sợi dạng dải đã được xơ hóa (chiếm 44,3% khối lượng); thành phần 100% sợi filament polypropylene, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ bề mặt, định lượng 378,5 g/m2, dạng cuộn, khổ 4,5m. thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04”, mã số 5407.20.00 “- Vải dệt thoi từ dải hoặc dạng tương tự” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.