BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1900/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 240/TB-KĐ4 ngày 19/2/2020 (thay thế Thông báo kết quả phân tích số 867/TB-KĐ4 ngày 14/6/2019) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Ống địa kỹ thuật làm bằng vải mã hàng HG120/120NW kích thước 1.5m*9.5m. Hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thương mại Xuất nhập khẩu Phụng Anh DC. Địa chỉ: Số 20, đường Nguyễn Thiệp, phường An Hải Tây, quận Sơn Trà, Tp. Đà Nẵng. MST: 0401654070.

3. T khai số: 10228768794/A11 ngày 23/10/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan Tp. Đà Nẵng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt gồm lớp vải dệt thoi từ các sợi dạng dải rộng 3mm, chiếm tỷ lệ 80% được may gia cố bằng lớp vải không dệt từ các filament chiếm tỷ lệ 20% (theo khối lượng), thành phần 100% Polypropylen, chưa tráng phủ bề mặt, định lượng ≈ 812 g/m2, khổ rộng 1,5m, dạng cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt gồm lớp vải dệt thoi từ các sợi dạng dải rộng 3mm, chiếm tỷ lệ 80% được may gia cố bằng lớp vải không dệt từ các filament chiếm tỷ lệ 20% (theo khối lượng), thành phần 100% Polypropylen, chưa tráng phủ bề mặt, định lượng ≈ 812 g/m2, khổ rộng 1,5m, dạng cuộn.

thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04”, mã số 5407.20.00 “- Vải dệt thoi dải hoặc dạng tương tự” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.