BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3344/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 06 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo 410/TB-KĐ4 ngày 25/3/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi đã tẩy trắng chưa nhuộm 100% nylon khổ 62’’ XNB140004/100% NYLON 62’’ FABRIC FOR GARMENTS XNB140004 (NHẬP ĐỂ NHUỘM SX) (Mục 2 tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ Phần SY VINA- Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 2, Đồng Nai. MST: 3600250335. 3. Tờ khai số: 10239121890/A12 ngày 17/12/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm mật độ cao không phải là vải lưới, sợi dệt từ 100% filament Nylon không phải là sợi có độ bền cao, màu trắng, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ, trọng lượng 38 g/m2, khổ rộng 145 cm đóng gói dạng kiện. |
5. Kết quả phân loại: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm mật độ cao không phải là vải lưới, sợi dệt từ 100% filament Nylon không phải là sợi có độ bền cao, màu trắng, chưa ngâm tẩm hay tráng phủ, trọng lượng 38 g/m2, khổ rộng 145cm đóng gói dạng kiện. Thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04”, phân nhóm “- Vải dệt thoi khác, có tỷ trọng sợi filament bằng ni lông hoặc các polyamit khác từ 85% trở lên”, phân nhóm 5407.41 “- - Chưa tẩy trắng hoặc đã tẩy trắng:”, mã số 5407.41.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.