| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1799/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng; kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo 267/TB-KĐ2 ngày 12/02/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi bằng sợi filament tái tạo, định lượng 355g/yard, mã hàng K-247, thành phần 53% Acetate, 47% Polyester, dạng cuộn, kiểu dệt vân điểm, đã nhuộm, khổ 50/51", hàng mới 100%. (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần Sản xuất thời trang Dự Phát - Địa chỉ: Lô L3, Khu Công nghiệp Dệt may Phố Nối B, xã Dị Sử, huyện Mỹ Hào, tỉnh Hưng Yên. MST: 0900886221. 3. Tờ khai số: 10162294370/A11 ngày 25/9/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV3 - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dệt, gồm 2 lớp: lớp vải dệt thoi đi từ 84,7% xơ filament acetate và 15,3% xơ filament polyester đã nhuộm màu đỏ, được ép lớp với lớp vải dệt kim đi từ 100% filament polyester đã nhuộm màu nâu đỏ, lớp vải dệt thoi chiếm 63,4% trọng lượng, lớp vải dệt kim chiếm 36,6% trọng lượng, trọng lượng 325g/m2, dạng cuộn, khổ 1,4m. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dệt, gồm 2 lớp: lớp vải dệt thoi đi từ 84,7% xơ filament acetate và 15,3% xơ filament polyester đã nhuộm màu đỏ, được ép lớp với lớp vải dệt kim đi từ 100% filament polyester đã nhuộm màu nâu đỏ, lớp vải dệt thoi chiếm 63,4% trọng lượng, lớp vải dệt kim chiếm 36,6% trọng lượng, trọng lượng 325g/m2, dạng cuộn, khổ 1,4m. thuộc nhóm 54.08 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tái tạo, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.05”, phân nhóm “- Vải dệt thoi khác”, mã số 5408.32.00 “- - Đã nhuộm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.