BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2544/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 408/TB-KĐ4 ngày 13/3/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: PU SYNTHETIC LEATHER SKIN SUEDE 0854" WHITE/BLK (mục 2 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Shinkwang Việt Nam; địa chỉ: số 4 đường 4A, P. Long Bình Tân, KCN Biên Hòa II, TP. Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3600525526.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10259472824/A12 ngày 17/4/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt kim tạo lông ngắn một mặt từ 100% polyester, đã được ngâm tẩm polyurethan mặt tạo lông, lớp ngâm tẩm không nhìn thấy được bằng mắt thường, dạng cuộn, khổ lớn hơn 30cm, định lượng 345g/m2.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim tạo lông ngắn một mặt từ 100% polyester, đã được ngâm tẩm polyurethan mặt tạo lông, lớp ngâm tẩm không nhìn thấy được bằng mắt thường, dạng cuộn, khổ lớn hơn 30cm, định lượng 345g/m2.

thuộc nhóm 60.01 “Vải có tạo vòng lông, kể cả các loại vải “vòng lông dài” và vải khăn lông, dệt kim hoặc móc”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 6001.92 “- - Từ xơ nhân tạo”, mã số 6001.92.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.