| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1258/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng; kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bọ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 176/TB-KĐ3 ngày 25/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải Upholstery dùng bọc ghế- khổ 145cm, dệt kim, định lượng 240g/m2, 100% polyester (100% POLYESTER WARP KNITTING & WIDTH 145CM). Hàng mới 100% (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Dịch vụ Quốc tế Tín Nồng - Địa chỉ: 13/10 KP Đông Nhì, phường Lái Thiêu, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3701107490. 3. Tờ khai số: 10173739926/A12 ngày 30/11/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Xuất nhập khẩu ngoài Khu công nghiệp - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi đặc biệt, loại nhung kẻ đã cắt từ xơ nhân tạo; đã nhuộm, một mặt được ép dán với lớp vải dệt thoi màu trắng (chiếm 24.5% khối lượng), định lượng mẫu 295 g/m2, dạng cuộn, khổ 145cm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi đặc biệt, loại nhung kẻ đã cắt từ xơ nhân tạo; đã nhuộm, một mặt được ép dán với lớp vải dệt thoi màu trắng (chiếm 24.5% khối lượng), định lượng mẫu 295 g/m2, dạng cuộn, khổ 145cm. thuộc nhóm 58.01 “Các loại vải dệt nổi vòng và các loại vải sơnin (chenille), trừ các loại vải thuộc nhóm 58.02 hoặc 58.06”, phân nhóm “- Từ xơ nhân tạo”, phân nhóm 5801.32 “- - Nhung kẻ đã cắt”, mã số 5801.32.10 “- - - Đã ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép bề mặt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.