BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2321/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 48/TB-KĐ6 ngày 21/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi dùng đã in màu 2 lớp thành phần 100% filament polyster, không dúm, dạng cuộn khổ rộng từ 100cm đến 200cm, nhà sx: Guang xi. Mới 100%. (mục 7 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Hà Dũng LS; địa chỉ: số 145, thôn Cốc Nam, xã Tân Mỹ, huyện Văn Lang, Lạng Sơn; MST: 4900829044. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10310092635/A11 ngày 10/01/2020 đăng ký tại Chi cục HQ Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi tạo lông ngắn một mặt bằng sợi dọc, thành phần 100% bông, đã nhuộm, chưa in, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, dạng cuộn khổ 870 mm, trọng lượng 243 g/m2. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi tạo lông ngắn một mặt bằng sợi dọc, thành phần 100% bông, đã nhuộm, chưa in, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, dạng cuộn khổ 870 mm, trọng lượng 243 g/m2. thuộc nhóm nhóm 58.01 “Các loại vải dệt nổi vòng và các loại vải sơnin (chenille), trừ các loại vải thuộc nhóm 58.02 hoặc 58.06. ”, phân nhóm “- Từ bông”, phân nhóm 5801.27 “- - Vải có sợi dọc nổi vòng:”, mã số 5801.27.90 “- - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.