| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6258/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 9 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 832/TB-KĐ2 ngày 29/5/2019, văn bản số 691/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 24/8/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm dinh dưỡng: Pediasure Grow & Gain Chocolate shake, NSX: Abbott Laboratories. HSD T4/2020, 237ml/chai nhựa, (24 chai/CTN), dạng nước, mới 100%, CB: 30599/2016/ATTP-XNCB ngày 17/11/16. (mục 4 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH phân phối Quang Thành; địa chỉ: số 178 Trần Quang Khải, P. Lý Thái Tổ, Q. Hoàn Kiếm, Hà Nội; MST: 0105255950. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10250531746/A11 ngày 28/02/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng khu vực 1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm bổ sung, dạng lỏng, không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính là đạm, đường, béo, bột cacao, hương liệu,...đóng gói 237ml/chai. Công dụng: Bổ sung năng lượng, chất dinh dưỡng. Hướng dẫn sử dụng: Dùng cho trẻ trên 2 tuổi, dùng đường uống, thích hợp cho trẻ với lactose intolerance, không dùng cho trẻ với galactosemia. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm bổ sung, dạng lỏng, không chứa cồn, không có ga, có thành phần chính là đạm, đường, béo, bột cacao, hương liệu,...đóng gói 237ml/chai. Công dụng: Bổ sung năng lượng, chất dinh dưỡng. Hướng dẫn sử dụng: Dùng cho trẻ trên 2 tuổi, dùng đường uống, thích hợp cho trẻ với lactose intolerance, không dùng cho trẻ với galactosemia. thuộc nhóm 22.02 “Nước, kể cả nước khoáng và nước có ga, đã pha thêm đường hoặc chất tạo ngọt khác hay hương liệu, và đồ uống không chứa cồn khác, không bao gồm nước quả ép hoặc nước rau ép thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2202.99 “- - Loại khác”, mã số 2202.99.50 “- - - Đồ uống không có ga khác dùng ngay được không cần pha loãng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.