| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7544/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 1/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 (trụ sở tại TP Đà Nẵng) tại thông báo số 0961/TB-KĐ4 ngày 23/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Ván gỗ dùng lót sàn, tường hoặc ốp trần (làm từ gỗ Hinoki Nhật Bản nhập khẩu) không có mắt, size (1.200x2.400.10)mm (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH LEE & PARK WOOD COMPLEX; Địa chỉ: Lô CN 31-32-33-34, Khu C, KCN Phong Điền, huyện Phong Điền, Thừa Thiên Huế; MST: 3301595349 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30168070276/B11 ngày 26/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Thuận An - Cục Hải quan Thừa Thiên Huế |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu gồm 12 thanh gỗ ván từ cây lá kim, mỗi thanh có kích cỡ: (10x100x2400)mm, đã được bào 2 mặt, mặt dưới tạo 3 rãnh song song chạy dọc theo chiều dài, 2 cạnh bên được soi rãnh và tạo gân để lắp ghép với nhau khi sử dụng |
| 5. Kết quả phân loại: Mẫu gồm 12 thanh gỗ ván từ cây lá kim, mỗi thanh có kích cỡ: (10x100x2400)mm, đã được bào 2 mặt, mặt dưới tạo 3 rãnh song song chạy dọc theo chiều dài, 2 cạnh bên được soi rãnh và tạo gân để lắp ghép với nhau khi sử dụng thuộc nhóm 44.09 “Gỗ (kể cả gỗ thanh và viền dải gỗ trang trí (friezes) để làm sàn packê (parquet flooring), chưa lắp ghép) được tạo dáng liên tục (làm mộng, soi rãnh, bào rãnh, vát cạnh, ghép chữ V, tạo gân, gờ dạng chuỗi hạt, tạo khuôn hình, tiện tròn hoặc gia công tương tự) dọc theo các cạnh, đầu hoặc bề mặt, đã hoặc chưa bào, chà nhám hoặc nối đầu”; mã số 4409.10.00 - Từ cây lá kim tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.