| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3844/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra an toán thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài Chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 123/TB-KĐ1 ngày 04/3/2019 đính chính Thông báo kết quả phân tích kèm mã số đề xuất số 647/TB-KĐ1 ngày 28/12/2018; Công văn 3254/TCHQ-TXNK ngày 24/5/2019 của Tổng cục Hải quan về việc phân loại mặt hàng “tấm sản phẩm bằng đá nhân tạo” và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Tấm ốp tường, làm bằng nhựa đã phủ sơn UV, dùng trong trang trí nội thất, kích thước 1220mm x 2440mm x (2-2.6)mm, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Tiếp Vận Hà Đức; Địa chỉ: số A314, Đường Phạm Huy, phường Quán Bàu, TP. Vinh, Nghệ An; MST: 2901620838. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10212385390/A12 ngày 19/7/2018 tại Chi cục Hải quan Vinh - Cục HQ tỉnh Nghệ An. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm ốp (lát) bằng đá nhân tạo, thành phần gồm bột đá vôi và chất kết dính từ polyme, một mặt đã được sơn phủ tạo hoa văn, kích thước thực của mẫu: 145 x 245 x 2 (rộng x dài x dày)mm; kích thước của mẫu theo khai báo: 1220 x 2440 x 2 (rộng x dài x dày)mm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm ốp (lát) bằng đá nhân tạo, thành phần gồm bột đá vôi và chất kết dính từ polyme, một mặt đã được sơn phủ tạo hoa văn, kích thước thực của mẫu: 145 x 245 x 2 (rộng x dài x dày)mm; kích thước của mẫu theo khai báo: 1220 x 2440 x 2 (rộng x dài x dày)mm. thuộc nhóm 68.10 “Các sản phẩm bằng xi măng, bằng bê tông hoặc đá nhân tạo, đã hoặc chưa được gia cố”, phân nhóm “- Tấm lát (tiles), phiến đá lát đường, gạch và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm 6810.19 “- - Loại khác”, mã số 6810.19.10 “- - - Tấm lát (tiles)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.