| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 286/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hoá XNK tại thông báo số 1521/TB-PTPL ngày 9/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Vữa tường đậm đặc màu Caramel; NSX: Bomanite; đóng gói 3,35kg; Mới 100%. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Anh Phạm; Đ/c: 56 Hàng Chuối, Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0103779451. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009788262/A12 ngày 12/8/2014 tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công (Cục Hải quan TP. Hà Nội). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt tường. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: V-Imprint Mix. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt tường. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Bomanite Se Asia Pte. Ltd, Philippines. |
| thuộc nhóm 32.14 "Ma tít để gắn kính, để ghép nối, các chất gắn nhựa, các hợp chất dùng để trát, gắn và các loại ma tít khác; các chất bả bề mặt trước khi sơn; các vật liệu phủ bề mặt không chịu nhiệt, dùng để phủ bề mặt chính nhà, tường trong nhà, sàn, trần nhà hoặc tương tự", mã số 3214.90.00 - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.