| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9527/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2023/TB-PTPL ngày 11/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vữa (Bdex) chịu nhiệt dùng trong lò nung, mới 100%, là vật liệu dùng trong sản xuất sản phẩm đúc từ gang thép (Mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Shinwon Castech Việt Nam; Địa chỉ: Lô B_6D2_CN, Khu công nghiệp Mỹ Phước 3, thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương; Mã số thuế: 3702250729. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10043577936/A12 ngày 11/6/2015 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước (Cục HQ tỉnh Bình Dương) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vữa chịu lửa, thành phần chính gồm SiO2, graphit,... dạng khối dẻo. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vữa chịu lửa, thành phần chính gồm SiO2, graphit,... dạng khối dẻo. thuộc nhóm 38.16 “Xi măng, vữa, bê tông chịu lửa và các loại vật liệu kết cấu tương tự, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 38.01”, mã số 3816.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.