BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 285/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1521/TB-PTPL ngày 9/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4: Chất chống dính khuôn dạng bột; NSX: Bomanite; đóng bao 10kg; Mới 100%. | |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Anh Phạm; Đ/c: 56 Hàng Chuối, Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0103779451. | |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10009788262/A12 ngày 12/8/2014 tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công (Cục Hải quan TP. Hà Nội). | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp canxi cacbonate, oxit tian và phụ gia. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Release Agent. | |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp canxi cacbonate, oxit tian và phụ gia. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Bomanite Se Asia Pte. Ltd, Philippines. |
thuộc nhóm 38.24 "Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", mã số 3824.90.99 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.