| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 287/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 0987/TB-CNHP ngày 26/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1.Tên hàng theo khai báo: Chất đã điều chế, dạng bột, chống đóng cứng cho hóa chất dạng hạt - SK FERT FA - 80N | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Tổng Công ty Công Nghiệp Hóa Chất Mỏ - Vinacomin; Đ/c: Ngõ 1, Phố Phan Đình Giót, Phường Phương Liệt, Quận Thanh Xuân, TP. Hà Nội; MST: 0100101072 | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10011606151/A12 ngày 28/08/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thái Bình - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dầu bôi trơn, chống dính, chống vón cục chứa trên 70% khối lượng dầu khoáng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: SK FERT FA - 80N | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dầu bôi trơn, chống dính, chống vón cục chứa trên 70% khối lượng dầu khoáng. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SK FERT FA - 80N | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 27.10 "Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được, chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải" phân nhóm 2710.19 " - - Loại khác", mã số 2710.19.43 "- - - - Dầu bôi trơn khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.