| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1771/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 4 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp; thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2930/TB-KĐ2 ngày 29/9/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Tấm nhựa giả đá - (kích thước: 2400mm * 760mm * 12.2mm ( - 2mm)). Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hòa Phong; Địa chỉ: 104B1D Thành Công, Ba Đình, Hà Nội; MST: 0101022440. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10140428035/A11 ngày 15/5/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Hải Phòng KV1 - Cục HQ TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm sản phẩm nhân tạo có thành phần chính là canxi cacbonat, nhôm hydroxit... kết hợp với nhựa, đã được làm nhẵn bóng một mặt, dạng tấm hình chữ nhật, kích thước: 2400x760x12,2mm (theo khai báo hải quan), hồng nhạt lẫn chấm màu, hàm lượng vô cơ 65% khối lượng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm sản phẩm nhân tạo có thành phần chính là canxi cacbonat, nhôm hydroxit... kết hợp với nhựa, đã được làm nhẵn bóng một mặt, dạng tấm hình chữ nhật, kích thước: 2400x760x12,2mm (theo khai báo hải quan), hồng nhạt lẫn chấm màu, hàm lượng vô cơ 65% khối lượng. thuộc nhóm 68.10 “Các sản phẩm bằng xi măng, bằng bê tông hoặc đá nhân tạo, đã hoặc chưa được gia cố”, phân nhóm “- Sản phẩm khác”, mã số 6810.99.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.