| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5103/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 8 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 1307/TB-KĐHQ ngày 26/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Tấm nhựa Polycarbonate loại sóng, chưa gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa khoan lỗ, xẻ rãnh, dùng trong xây dựng KT: rộng 1080mm, dài 6000mm, dày 0,7mm.(5,04kg/tấm) Hàng mới 100% (mục số 4) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV xuất nhập khẩu và xây dựng Đại Việt Địa chỉ: Tổ 2, phường Phú Lương, quận Hà Đông, TP. Hà Nội MST: 0105024304 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158583272/A11 ngày 01/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm nhựa polycarbonate dạng sóng, không xốp, chưa gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa bổ trợ hoặc gắn với vật liệu khác |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm nhựa polycarbonate dạng sóng, không xốp, chưa gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa bổ trợ hoặc gắn với vật liệu khác thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.” phân nhóm “- Từ các polycarbonat, nhựa alkyd, các este polyallyl hoặc các polyeste khác:” phân nhóm 3920.61 “- - Từ các polycarbonat:” mã số 3920.61.10 “- - - Dạng tấm và phiến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.