BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 777/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 1518/TB-KĐ4 ngày 31/10/2017; công văn số 145/KĐHQ-KĐ ngày 25/01/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tấm nhựa dùng lót lon nhôm (không in hình, in chữ) (thành phần gồm 90% Polypropylene, 10% HDPE), kích thước 1200 x 1000 x 0.64mm, R90 - PLASTIC LAYER PAD (Hàng mới 100%)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Baosteel Can Making (Huế Việt Nam)

Địa chỉ: Lô B-13, KCN Phú Bài, phường Phú Bài, thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên-Huế

MST: 3301567158

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10161584231/A12 ngày 20/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thủy An - Cục Hải quan tỉnh Thừa Thiên - Huế

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm nhựa đi từ polypropylene, hình chữ nhật (1200mm x 1000mm), đã được cắt tròn 4 góc, không in hình, in chữ. Công dụng là tấm lót giữa các lớp vỏ lon trong quá trình đóng gói, vận chuyển bia, chưa có đặc tính của vật chứa dùng trong đóng gói và vận chuyển hàng hóa.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm nhựa đi từ polypropylene, hình chữ nhật (1200mm x 1000mm), đã được cắt tròn 4 góc, không in hình, in chữ. Công dụng là tấm lót giữa các lớp vỏ lon trong quá trình đóng gói, vận chuyển bia, chưa có đặc tính của vật chứa dùng trong đóng gói và vận chuyển hàng hóa

thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14.”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3926.90.99 - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.