BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3865/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 6 năm 2019 |
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 1953/TB-KĐ2 ngày 06/09/2018, công văn số 380/KĐHQ-KĐ ngày 30/5/2019 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (theo Phụ lục đính kèm) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH đa ngành Hải Đăng. Địa chỉ: Xóm Mới, thôn Yên, xã Thạch Xá, huyện Thạch Thất, Hà Nội. Mã số thuế: 0500478475 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10178177381/A11 ngày 25/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV III (Cục Hải quan TP.Hải Phòng) | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: (theo Phụ lục đính kèm) | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.11 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10”, phân nhóm 4811.90 “- Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 4811.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.