BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 133/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/2/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại Thông báo số 307/TB-KĐ6 ngày 12/6/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Tấm nhựa xốp dán tường từ polyetylen, một mặt có hoa văn, một mặt phủ keo tự dính. KT (62-70*60-80)cm -5cm, dày từ 0,3cm đến 1cm. Nhà sản xuất: Guangzhou. Mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV XNK Đức Minh LS; Đ/c: Số nhà 65. đường Mỹ Sơn, khối 9, phường Vĩnh Trại, TP. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn; MST: 4900831519.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10330766623/A11 ngày 12/5/2020 tại Chi cục Hải quan Ga đường sắt Quốc tế Đồng Đăng - Cục Hải quan thành phố Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mẫu yêu cầu phân tích là tấm nhựa xốp từ polyetylen (polyme trùng hợp) tự dính, một mặt có hoa văn lồi lõm giả đá và in hình chữ trang trí, một mặt có lớp keo tự dính được bảo vệ bằng giấy chống dính, dạng hình chữ nhật kích thước (780 x 695) mm, chiều dày lớn nhất 5mm, dùng để dán tường

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là tấm nhựa xốp từ polyetylen (polyme trùng hợp) tự dính, một mặt có hoa văn lồi lõm giả đá và in hình chữ trang trí, một mặt có lớp keo tự dính được bảo vệ bằng giấy chống dính, dạng hình chữ nhật kích thước (780 x 695) mm, chiều dày lớn nhất 5mm, dùng để dán tường thuộc nhóm 39.19 “Tấm, phiến, màng, lá, băng, dải và các hình dạng phng khác tự dính, bằng plastic, có hoặc không ở dạng cuộn”, thuộc phân nhóm 3919.90 “ - Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác: ”, mã số 3919.90.92 - - - Từ các polyeme trùng hợp; từ các polymer trùng ngưng hoặc tái sắp xếp; từ nitrat xenlulo, các acetat xenlulo và các dẫn xuất hóa học khác của xenlulo, đã hóa dẻo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.