BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1898/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC;
Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 759/TB-KĐ3 ngày 25/4/2019 của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tấm bọc cách nhiệt cho ống (bằng nhựa cứng định hình Polyisocyanurate) - KINGSPAN TAREC PIR C -N. DENSITY: 33 KG/M3 -PIPE-Dims:168x50(50)x1000mm. Hàng mới 100% (mục 19 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần kỹ thuật nhiệt Mèo Đen Địa chỉ: Đường số 6, khu công nghiệp Đông Xuyên, phường Rạch Dừa, thành phố Vũng Tàu. MST: 3500773109. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10250107686/A11 ngày 26/02/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CKC Sài Gòn KVI - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm cách nhiệt, cấu tạo gồm nhiều lớp, lớp ngoài là nhôm lá mỏng (chiếm 5,7% theo khối lượng, chiều dày ~0,05mm), được gia cố bởi lớp sợi (chiếm ~0,9% theo khối lượng), và lớp trong cùng là vật liệu từ Polyisocyanurat (chiều dày~49,9mm, chiếm ~93,4% theo khối lượng), dạng tấm, hình vòng cung. Kích thước theo khai báo: 168x50x1000mm |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm cách nhiệt, cấu tạo gồm nhiều lớp, lớp ngoài là nhôm lá mỏng (chiếm 5,7% theo khối lượng, chiều dày ~0,05mm), được gia cố bởi lớp sợi (chiếm ~0,9% theo khối lượng), và lớp trong cùng là vật liệu từ Polyisocyanurat (chiều dày ~49,9mm, chiếm ~93,4% theo khối lượng), dạng tấm, hình vòng cung. Kích thước theo khai báo: 168x50x1000mm thuộc nhóm 76.07 “Nhôm lá mỏng (đã hoặc chưa in hoặc bồi trên giấy, bìa, plastic hoặc vật liệu bồi tương tự) có chiều dày (trừ phần bồi) không quá 0,2mm”, phân nhóm 7607.20 “- Đã bồi”, mã số 7607.20.10 “- - Nhôm lá mỏng cách nhiệt” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.