BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1901/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1249/TB-KĐ3 ngày 12/07/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Tấm trải sàn bằng nhựa PP (bán thành phẩm, chưa được ép nhiệt bề mặt, 300 mm x 300mm) - Mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Condor Việt Nam; Mã số thuế: 3702265309; Địa chỉ: Lô A- 9K- CN, Đường NC & D3, KCN Bàu Bàng, TT Lai Uyên, H Bàu Bàng, Bình Dương.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10270977980/A12 ngày 19/06/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Thủ Dầu Một - Cục Hải qua tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm nhựa từ polyethylene, kích thước 30cm x 30cm, dùng làm tấm trải sàn, dạng tấm rời để ghép.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm nhựa từ polyethylene, kích thước 30cm x 30cm, dùng làm tấm trải sàn, dạng tấm rời để ghép.

thuộc nhóm 39.18Tấm trải sàn bằng plastic, có hoặc không tự dính, dạng cuộn hoặc dạng tấm rời để ghép; tấm phủ tường hoặc phủ trần bằng plastic, như đã nêu trong Chú giải 9 của Chương này”, phân nhóm 3918.90 “- Từ plastic khác”, phân nhóm “- - Tấm trải sàn”, mã số 3918.90.11 “- - - Dạng tấm rời để ghép, bằng polyetylen”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.