| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4719/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 8 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 712/KĐ3-NV ngày 26/4/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Gỗ dán chống nước chưa phủ nhựa, có 2 lớp mặt ngoài bằng gỗ thông radiata, lõi cây dương (poplar), gồm 9 lớp, mỗi lớp dày < 4mm (nguyên liệu sản xuất: tủ, bàn ghế, giường,...), 1220x2440x12mm, 750 tấm (mục 4 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần gỗ An Cường; Địa chỉ: Đường ĐT747B, KP Phước Hải, Thái Hòa, Tân Uyên, Bình Dương; MST: 3700748131 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10192719074/A12 ngày 29/3/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gỗ dán ván lạng dạng tấm, cấu tạo gồm 9 lớp gỗ được dán ghép với nhau, mỗi lớp gỗ có chiều dày không quá 6mm và có hai lớp mặt ngoài bằng gỗ từ cây thông radiata (tên khoa học: Pinus radiata) thuộc loại cây lá kim. Kích thước: (1220x2440x12)mm |
| 5. Kết quả phân loại: Gỗ dán ván lạng dạng tấm, cấu tạo gồm 9 lớp gỗ được dán ghép với nhau, mỗi lớp gỗ có chiều dày không quá 6mm và có hai lớp mặt ngoài bằng gỗ từ cây thông radiata (tên khoa học: Pinus radiata) thuộc loại cây lá kim. Kích thước: (1220x2440x12)mm thuộc nhóm 44.12 “Gỗ dán, tấm gỗ dán veneer và các loại gỗ ghép tương tự”; phân nhóm - Gỗ dán khác, chỉ bao gồm những lớp gỗ (trừ tre), mỗi lớp có chiều dày không quá 6 mm; mã số 4412.39.00 - - Loại khác, với cả hai lớp mặt ngoài từ gỗ thuộc loài cây lá kim tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.