BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7435/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 408/TB-KĐ1 ngày 5/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mùn cưa ép thành khối làm từ gỗ keo rừng trồng, 73200 tấm, kích thước: (90x90x70)mm (mục 1 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại và sản xuất Thuận Phúc; Địa chỉ: KCN Nguyên Khê, xã Nguyên Khê, Đông Anh, Hà Nội; MST: 0107064239

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30202953450/B11 ngày 2/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP Hà Nội

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mùn cưa đã được ép, cắt thành bánh, kích thước (90x90x70)mm (dài x rộng x cao) và tạo lỗ đường kính 10mm ở giữa

5. Kết quả phân loại: Mùn cưa đã được ép, cắt thành bánh, kích thước (90x90x70)mm (dài x rộng x cao) và tạo lỗ đường kính 10mm ở giữa

thuộc nhóm 44.01 Gỗ nhiên liệu, dạng khúc, thanh nhỏ, cành, bó hoặc các dạng tương tự; vỏ bào hoặc dăm gỗ; mùn cưa và phế liệu gỗ, đã hoặc chưa đóng thành khối, bánh (briquettes), viên hoặc các dạng tương tự”, phân nhóm - Mùn cưa và phế liệu g, đã đóng thành dạng khúc, bánh (briquettes), viên hoặc các dạng tương tự; mã số 4401.39.00 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.