| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5076/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 8 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 699/TB-KĐ3 ngày 26/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 6: Hợp chất tetramethyl tetraphyenyl trisiloxane, dùng để bôi trơn động cơ máy phủ màu phòng coating. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Hanmi Swiss Optical Vina; Mã số thuế: 3800960893; Địa chỉ: Lô M9, M10, M11, M12 KCN Minh Hưng - Hàn Quốc, huyện Chơn Thành, tỉnh Bình Phước. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10187118116/A12 ngày 23/02/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: tetramethyl tetraphenyl trisiloxane. | |
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 29.31 “Hợp chất vô cơ - hữu cơ khác”, phân nhóm 2931.90 “- Loại khác”, mã số 2931.90.90 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.