BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3078/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại Thông báo số số 145/TB-KĐ6 ngày 10/4/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi vân chéo 3 sợi, thành phần 68% staple polyester, 32% staple cotton, đã nhuộm, chưa in, ngâm tẩm, tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, trọng lượng 145 g/m2, dạng cuộn, khổ 144cm (mới 100%) (Mục 2 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH MTV XNK Anh Trần - Địa chỉ: Số 30 đường Lý Thường Kiệt, Khu đô thị Phú Lộc 4, phường Vĩnh Trại, Tp. Lạng Sơn MST: 4900846843. 3. Tờ khai số: 10257542040/A11 ngày 06/4/2019 đăng ký tại Chi cục HQ Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi vân chéo 3 sợi, thành phần tính theo trọng lượng: 68% staple polyester và 32% xơ bông, đã nhuộm, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, trọng lượng 147 g/m2, dạng cuộn, khổ 144cm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi vân chéo 3 sợi, thành phần tính theo trọng lượng: 68% staple polyester và 32% xơ bông, đã nhuộm, chưa ngâm tẩm, bề mặt chưa tráng phủ hay ép lớp với vật liệu khác, trọng lượng 147 g/m2, dạng cuộn, khổ 144cm. thuộc nhóm 55.13 “Vải dệt thoi bằng xơ staple tổng hợp, có tỷ trọng loại xơ này dưới 85%, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với bông, trọng lượng không quá 170 g/m2”, phân nhóm “- Đã nhuộm”, mã số 5513.23.00 “- - Vải dệt thoi khác từ xơ staple polyeste” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.