BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2471/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 07 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 396/TB-KĐ3 ngày 15/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi 100% Polyester từ sợi filament có các màu khác nhau, khổ 58-60”, màu black, mã TC029, định lượng 1KGS=1M, dùng sản xuất bọc nệm, hàng mới 100%. (Mục 2 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Mậu dịch Xuất nhập khẩu Thuận Cát - Địa chỉ: Số 1/DC 76/15 Tổ 2, khu phố Hòa Lân 2, P. Thuận Giao, TX Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3702527794.

3. Tờ khai số: 10180059832/A12 ngày 05/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Xuất nhập khẩu ngoài Khu công nghiệp - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 84,6% staple polyester, 6,6% bông, 4,3% staple visco và 4,5% xơ lanh; chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 709 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 84,6% staple polyester, 6,6% bông, 4,3% staple visco và 4,5% xơ lanh; chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, trọng lượng 709 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m.

thuộc nhóm 55.14Vải dệt thoi bằng xơ staple tổng hợp, có tỷ trọng loại xơ này dưới 85%, pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với bông, trọng lượng trên 170 g/m2”, mã số 5514.30.00 “- Từ các sợi có các màu khác nhau” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.