BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3241/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 06 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo 406/TB-KĐ4 ngày 25/3/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải mành nylon (vải lót vỏ xe) - NYLON TIRE CORD N6 420D/1-19.8*19.8 (Mục 2 tờ khai). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cao su Kenda- Địa chỉ: KCN Hồ Nai-huyện Trảng Bom, tỉnh Đồng Nai. MST: 3600248720. 3. Tờ khai số: 10235092992/A12 ngày 26/11/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan Thống Nhất - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ sợi có độ bền cao dùng làm lốp xe, thành phần 100% monofilament Nylon6, độ bền kéo đứt của sợi dọc là 61,1 cN/tex, độ bền kéo đứt của sợi ngang là 54,5cN/tex, có ngâm tẩm hỗn hợp chất Resorcinol-formaldehyde latex nhưng mắt thường không nhìn thấy được, mầu vàng cánh gián, dạng cuộn, khổ 130cm. |
5. Kết quả phân loại: Vải dệt thoi từ sợi có độ bền cao dùng làm lốp xe, thành phần 100% monofilament Nylon6, độ bền kéo đứt của sợi dọc là 61,1 cN/tex, độ bền kéo đứt của sợi ngang là 54,5cN/tex, có ngâm tẩm hỗn hợp chất Resorcinol-formaldehyde latex nhưng mắt thường không nhìn thấy được, mầu vàng cánh gián, dạng cuộn, khổ 130cm. Thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04”, phân nhóm 5407.10 “- Vải dệt thoi từ sợi có độ bền cao bằng ni lông hoặc các polyamit hoặc các polyeste khác”, phân nhóm “- - Vải làm lốp xe; vải làm băng tải”, mã số 5407.10.29 “- - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.