BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 135/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1344/TB-KĐ3 ngày 16/10/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi khác từ xơ staple tổng hợp được pha chủ yếu với lông cừu AC/W serge 80/20 (80% Acryl, 20% wool), khổ 60", (Dòng hàng số 5, tk xuất số: 303419797130/E62 ngày 26/08/2020) (Mục 01 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH T.M VINA - Địa chỉ: Lô H1-1, H1-2, H2 KCN Minh Hưng, Chơn Thành, tỉnh Bình Phước. MST: 3800361258. 3. Tờ khai số: 10354682952/A31 ngày 21/9/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan Chơn Thành - Cục Hải quan tỉnh Bình Phước. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, thành phần gồm: 79,2% xơ staple acrylic và 20,8% lông cừu, bề mặt chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, định lượng mẫu 281g/m2, dạng cuộn, khổ 154cm. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, thành phần gồm: 79,2% xơ staple acrylic và 20,8% lông cừu, bề mặt chưa được ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp, định lượng mẫu 281g/m2, dạng cuộn, khổ 154cm. thuộc nhóm 55.15 “Các loại vải dệt thoi khác từ xơ staple tổng hợp”, phân nhóm “- Từ xơ staple bằng acrylic hoặc modacrylic”, mã số 5515.22.00 “- - Pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với lông cừu hoặc lông động vật loại mịn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.