| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 332/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 2428/TB-KĐ3 ngày 09/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt thoi khổ hẹp Cotton Tape CM019 (15MM x 100M/cuộn) định lượng 200g/m2, dùng in nhãn mác. Hàng mới 100% (Mục 19 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thiết kế tạo mẫu - In ấn bao bì Tân Đức Hải - Địa chỉ: 50A đường TA17A, P. Thới An, Q.12, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 0302888783. 3. Tờ khai số: 10165096573/A11 ngày 11/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi khổ hẹp đi từ bông, dạng cuộn, chiều rộng 4cm, bề mặt không tráng phủ, đã tạo biên ở hai mép; dùng để in nhãn mác. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi khổ hẹp đi từ bông, dạng cuộn, chiều rộng 4cm, bề mặt không tráng phủ, đã tạo biên ở hai mép; dùng để in nhãn mác. thuộc nhóm 58.06 “Vải dệt thoi khổ hẹp, trừ các loại hàng thuộc nhóm 58.07; vải khổ hẹp gồm toàn sợi dọc không có sợi ngang liên kết với nhau bằng chất keo dính (bolducs)”, phân nhóm “-Vải dệt thoi khác”, phân nhóm 5806.31 “- - Từ bông”, mã số 5806.31.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.