BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 200/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 6 tại Thông báo số 37/TB-KĐ6 ngày 06/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
Vải dệt thoi từ bông. Tỷ lệ 85% trở lên, dệt dạng vân chéo 6 x 6 sợi, KT: (khổ rộng 2,5m, trọng lượng từ (130 - 150)g/m2) (1kg = 3m dài)) -2 %. Mới 100% (Mục 4 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thanh Nga Việt Nam - Địa chỉ: Số 59 Lê Lai, P. Hoàng Văn Thụ, Tp. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn. MST: 4900792933. 3. Tờ khai số: 10164867404/A11 ngày 10/10/2017 đăng ký tại Chi cục HQ Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi vân đoạn, hàm lượng sợi bông lớn hơn 85%, đã nhuộm màu xanh, chưa thấm tẩm, chưa tráng phủ bề mặt, trọng lượng 120 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 120 cm. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi vân đoạn, hàm lượng sợi bông lớn hơn 85%, đã nhuộm màu xanh, chưa thấm tẩm, chưa tráng phủ bề mặt, trọng lượng 120 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 120 cm. thuộc nhóm 52.08 “Vải dệt thoi từ bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng không quá 200 g/m2”, phân nhóm “- Đã nhuộm”, mã số 5208.39.00 “- - Vải dệt khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.