BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 331/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo 3579/TB-KĐ2 ngày 01/12/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Vật liệu tiếp xúc làm từ sợi nylon, diện tích bề mặt: 280m2/m3, dùng để tạo bề mặt bám dính cho hệ thống vi sinh vật trong bể thiếu khí, do xử lý nước bằng công nghệ vi sinh, Hàng mới 100% (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thương mại Dịch vụ Việt Hưng Vượng - Địa chỉ: 60/3 Đồng Đen, Phường 14, quận Tân Bình, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 0309871242. 3. Tờ khai số: 10128268501/A11 ngày 27/02/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV1 - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm thường dùng làm giá thể vi sinh trong công nghệ xử lý nước thải, được tạo thành từ sợi multifilament polypropylene đã tết bện, tạo vòng lông quanh lõi đi từ sợi multifilament polypropylene, sợi bện và lõi được kết dính bằng nhựa, dạng cuộn tròn và đóng gói 100m/bao |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm thường dùng làm giá thể vi sinh trong công nghệ xử lý nước thải, được tạo thành từ sợi multifilament polypropylene đã tết bện, tạo vòng lông quanh lõi đi từ sợi multifilament polypropylene, sợi bện và lõi được kết dính bằng nhựa, dạng cuộn tròn và đóng gói 100m/bao thuộc nhóm 58.08 “Các dải bện dạng chiếc; dải, mảnh trang trí dạng chiếc, không thêu, trừ loại dệt kim hoặc móc; tua, ngù và các mặt hàng tương tự”, phân nhóm 5808.90 “- Loại khác”, mã số 5808.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.