BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2043/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 30 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại Thông báo số 859/TB-KĐ4 ngày 11/6/2019; Thông báo số 1112/TB-KĐ4 ngày 18/7/2019 đính chính Thông báo số 859TB-KĐ4 ngày 11/6/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Keo polyurethane DB-501 dùng sản xuất vải tráng nhựa (polyurethane resin) (mục 12)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Công nghiệp nhựa Phú Lâm

Địa chỉ: Lô 109 KCN Amata, Biên Hòa, Đồng Nai

MST: 0200109445002

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10242874041/A12 ngày 07/01/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tiền polyurethane dựa trên polyisocyanate và polyether polyol

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tiền polyurethane dựa trên polyisocyanate và polyether polyol

thuộc nhóm 39.09 “Nhựa amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh.”, mã số 3909.50.00 “- Các polyurethan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.