BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3153/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 413/TB-KĐ1 ngày 7/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột màu đen trong ngành sản xuất nhựa loại CARBON BLACK N330, hàng đóng bao 20kg/bao, mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và Thương mại Sắc màu Việt Nam Địa chỉ: số 6, ngách 66/10, ngõ 49, phố Thúy Lĩnh, Phường Lĩnh Nam, Quận Hoàng Mai, Thành phố Hà Nội Mã số thuế: 0104629089 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10206984514/A12 ngày 19/6/2018 đăng ký Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Muội carbon, dạng bột, màu đen. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Muội carbon, dạng bột, màu đen. thuộc nhóm 2803 “Carbon (muội carbon và các dạng khác của carbon chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác)”, phân nhóm “- Muội carbon khác”, mã số 2803.00.49 “- - loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.