BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 613/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Căn cứ Thông tu số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 824/TB-KĐHQ ngày 24/7/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Tấm bạt nhựa dạng cuộn khổ (20x30)m +/- 5m, bằng sợi tổng hợp tráng phủ nhựa, 100kg +/- 5kg/ cuộn, mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thương mại Xuất nhập khẩu Dương Lợi Nhất; Địa chỉ: số 235B đường Trần Đăng Ninh, phường Tam Thanh, TP. Lạng Sơn, tỉnh Lạng Sơn; MST: 4900779273. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10140782165/A11 ngày 16/5/2017 tại Chi cục HQCK Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ các sợi tổng hợp polyethylene dạng dải có chiều rộng bề mặt 1mm và 3mm, hai mặt tráng phủ nhựa polyethylene không thể nhìn được bằng mắt thường. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ các sợi tổng hợp polyethylene dạng dải có chiều rộng bề mặt 1mm và 3mm, hai mặt tráng phủ nhựa polyethylene không thể nhìn được bằng mắt thường. thuộc nhóm 54.07 “Vải dệt thoi bằng sợi filament tổng hợp, kể cả vải dệt thoi thu được từ các nguyên liệu thuộc nhóm 54.04”, mã số 5407.20.00 “- Vải dệt thoi từ dải hoặc dạng tương tự” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.