BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2492/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 350/TB-KĐ1 ngày 24/7/2019, công văn số 276/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 01/4/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nắp chụp bảo vệ tụ điện, bằng nhựa / 1FC81966000080 - Linh kiện lắp ráp bộ phận điện xe máy Yamaha, mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Yamaha Motor Electronics Việt Nam; địa chỉ: Xã Trung Giã, Huyện Sóc Sơn, TP. Hà Nội; mã số thuế: 0101274310. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10271480602/A12 ngày 21/6/2019 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư - Gia công - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích có cấu tạo gồm: Đầu nối gồm 02 tiếp điểm bằng hợp kim đồng - kẽm và vỏ bọc bằng plastic. Sử dụng để hàn cố định các chân tiếp điểm bên trong vào 02 cực của tụ điện, sau đó đổ keo bịt kín để bảo vệ tụ điện bên trong vỏ, dùng điện áp không quá 1000V, dòng điện dưới 16A |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích có cấu tạo gồm: Đầu nối gồm 02 tiếp điểm bằng hợp kim đồng - kẽm và vỏ bọc bằng plastic. Sử dụng để hàn cố định các chân tiếp điểm bên trong vào 02 cực của tụ điện, sau đó đổ keo bịt kín để bảo vệ tụ điện bên trong vỏ, dùng điện áp không quá 1000V, dòng điện dưới 16A thuộc nhóm 85.36 “Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hay bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hay lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, ổ cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi quang hoặc cáp quang”, phân nhóm 8536.90 “- Thiết bị khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Dòng điện dưới 16 A”, mã số 8536.90.94 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.