BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1180/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 3 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 3162/TB-KĐ2 ngày 19/10/2017; công văn số 297/KĐHQ-NV ngày 26/02/2018 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa Vinyl Ester dạng nguyên sinh (Vinyl Ester Resin Ripoxy CP-819EX); (Qc:180 kgs/UN-Drum); Hàng mới: 100% (mục 4)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sojitz Việt Nam

Địa chỉ: Số 183 đường Lý Chính Thắng, quận 3, TP. Hồ Chí Minh

MST: 0307636500

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10136239810/A11 ngày 18/4/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP. Hải Phòng

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyvinyl este được tạo thành từ Epoxy-bisphenol và methacrylic acid trong dung môi styrene, hàm lượng dung môi nhỏ hơn 50% theo trọng lượng, có mạch chính thuộc nhóm polyete.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyvinyl este được tạo thành từ Epoxy-bisphenol và methacrylic acid trong dung môi styrene, hàm lượng dung môi nhỏ hơn 50% theo trọng lượng, có mạch chính thuộc nhóm polyete

thuộc nhóm 39.07 “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa alkyd, este polyallyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3907.20 “- Polyete khác:”, mã số 3907.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.