BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2669/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 628/TB-KĐ1 ngày 19/12/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Chất phụ gia chống tĩnh điện cho hạt nhựa ATMER 163 (thành phần có chứa Ethanol, 2,2-iminobis-, N-C12-18-alkyl derivs). Hàng mới 100%. hàng nhập cho dự án NSRP 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH lọc hóa dầu Nghi Sơn; Địa chỉ: Khu kinh tế Nghi Sơn, Hải Yến, Tĩnh Gia, Thanh Hóa; Mã số thuế: 2801149686. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10210509810/A12 ngày 11/7/2018 tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Nghi Sơn (Cục Hải quan tỉnh Thanh Hóa). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa chất chứa hỗn hợp alkoxylated amin và phụ gia, dùng làm tác nhân chống tĩnh điện |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa chất chứa hỗn hợp alkoxylated amin và phụ gia, dùng làm tác nhân chống tĩnh điện thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác”, phân nhóm "- - - Loại khác”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.