BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 325/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2812/TB-KĐ2 ngày 15/09/2017 của Chi cục Kiểm định Hải quan 2, công văn số 10/KĐHQ-NV ngày 04/01/2018 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất ISOOCTANE FOR SPECTROSCOPY UVASOL - C8H18, dùng trong phòng thí nghiệm (Hsd: 31.04.2020, đóng gói 2,51lít/chai.) - Hàng mới 100% (mục 02 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP hoá chất - thiết bị phòng thí nghiệm & công nghệ.

Địa chỉ: Số 13, Lô 1B, khu đô thị mới Trung Yên, Phường Trung Hoà, Quận Cầu Giấy, Hà Nội. MST: 0101348114.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10156453780/A11 ngày 18/08/2017 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Hải Phòng KVIII (Cục Hải quan TP Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Đơn chất 2,2,4-Trimethylpentane

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đơn chất 2,2,4-Trimethylpentane

thuộc nhóm 29.01 “Hydrocarbon mạch hở”, mã số 2901.10.00 “- No” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.