BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 5110/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 8 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 1307/TB-KĐHQ ngày 26/10/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thanh nẹp nhựa Polycarbonate (dạng thanh), chưa gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa khoan lỗ, xẻ rãnh, dùng trong xây dựng KT: rộng (20-60)mm, dài 6000mm, dày (6.0-8.0)mm. (1,0kg/thanh) Hàng mới 100% (mục số 5)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV xuất nhập khẩu và xây dựng Đại Việt

Địa chỉ: Tổ 2, phường Phú Lương, quận Hà Đông, TP. Hà Nội

MST: 0105024304

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158583272/A11 ngày 01/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm đi từ polycarbonate dạng thanh cứng, chưa khoan lỗ, được xẻ rãnh (độ rộng khe rãnh 6mm) dọc theo chiều dài của 2 bên mép thanh.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm đi từ polycarbonate dạng thanh cứng, chưa khoan lỗ, được xẻ rãnh (độ rộng khe rãnh 6mm) dọc theo chiều dài của 2 bên mép thanh.

thuộc nhóm 39.26 “Các sản phẩm khác bằng plastic và các sản phẩm bằng các vật liệu khác của các nhóm từ 39.01 đến 39.14.”, phân nhóm 3926.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3926.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.