BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2645/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2052/TB-KĐ2 ngày 28/09/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Màng nhựa đã kết hợp với vật liệu khác (mạ nhôm) (SARACPPM VACUUM METALLIZED CAST POLYPROPYLENE FILM) dày 25 microns x (1000-1260)mm x 4000m, hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Xuất nhập khẩu Ngọc Nam; Mã số thuế: 0104912402; Địa chỉ: 54A Ngõ 83 Đường Ngọc Hồi, P. Hoàng Liệt, quận Hoàng Mai, Hà Nội. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10217965683/A11 ngày 21/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVII - Cục Hải quan TP Hải Phòng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng nhựa polypropylene không xốp, chưa được gia cố, đã được phủ một mặt bằng bột nhôm (không phải màng polypropylen định hướng 2 chiều (BOPP)), kích thước 25microns x (1000- 1260)mm x 4000m. | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm 3920.20 “- Từ các polyme từ propylen”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3920.20.99 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.