BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1115/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại Thông báo số 1264/TB-KĐ4 ngày 26/9/2017; công văn số 650/KĐ4-NV ngày 14/12/2017 của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Màng plastic dùng làm kính an toàn làm từ poly (vinyl butyral), dày =0.76mm, rộng =2.44m x dài =200m - PVB FILM 100% RESIN (mục số 2) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Tổ hợp Sa Do Địa chỉ: đường số 2, KCN Tam Phước, thành phố Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai MST: 3602332872 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10147212192/A12 ngày 22/06/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng poly(vinyl butyral) có bề dày 0,76 mm và chiều rộng trên 2m, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc kết hợp tương tự với vật liệu khác. Dùng trong sản xuất kính. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng poly(vinyl butyral) có bề dày 0,76 mm và chiều rộng trên 2m, chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc kết hợp tương tự với vật liệu khác Dùng trong sản xuất kính. thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.”, phân nhóm 3920.91 “- - Từ poly(vinyl butyral):”, mã số 3920.91.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.